Welcome

คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ พูดคุยถึงเนื้อหาสาระของเกม มีความรู้หรือข้อสงสัยก็ว่ามาสิ
(กรุณาอย่าตั้งกระทู้ถามคำถามซ้ำกับในฟอรั่ม FAQ)

Re: คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

Postby tuey5309 » Fri Dec 25, 2009 7:27 pm

555 พูดโครตโดน ผม ก็เป็นอีก1คน ที่ตาม ง้อ ขอไห้เขาพาเวล ดีนะไปเจอน้า ยีน

เขาเลยไห้ งบมา 1.5เอ็ม เอิกๆ รวยเลย ตอนเล่นใหม่ๆ พอเล่น จนพึ่งตัวเองได้ มีตัง

ผมก็เอาตังคืน ไห้น้ายีนไปละ ^o^ และตอนนี้ ก็มีเพื่อนๆ มาเล่นใหม่ ก็เลยอาสาจับอสูรไห้เขา อิอิ

ทำดีต่อกันไปครับๆ ช่วยๆกัน เกมจะได้สนุก ไครเกรียน กุเจอจะด่าไห้

แม่มเจออยู๋คน มาขอตังไปทั่ว ชื่อ Jongbeynoi อะไรนี่แหละ เห็น และอนาท ^o^

ข้อสำคัญคือ ไม่ควรลืมบุญคุณคนครับ ^o^ สู้ต่อไปสำหรับคนเล่นใหม่ เดะผมจะจัดกิจกรรม พาเวลสัก 2-3 วันดีกว่า จะได้ช่วยเด็ก
ใหม่ เหมือนที่ มีคนเคยช่วยผม อิอิ เดะ รอดูๆ กานที่ บอร์ดนะ เด็ก ใหม่ทั้งหลาย ^o^

BL 80

SOD 72
tuey5309
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Re: คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

Postby DOCMAN » Thu Jan 07, 2010 10:32 am

ก่อน อื่นใด ก็ ขอ บอกกล่าว เรื่อง ของ การเล่น ควรระมัดรัวง เรื่อง ของ ไอดีเกม ไอเทม และ อื่นๆๆ อีก หลายอย่าง เพราะ ท่าน อาจเป็น เยื่อ ดังเช่น ผู้ เล่น รายนี้

ชื่อ Garaza30 เนื่อง มาจาก เล่นหลายตัวละคร และได้ทำการโอนไอเทม แต่ เนื่อง มาจาก เพื่อ ความเร็ว ดอบ ลงพื้น สะเลย super exp doll 6/6 แล้ว มีผู้เล่น ท่านหนึ่ง เดิน ผ่าน มาพอดี "ว้าว "(ชื่อ HinaIchago) เก็บ ไปเลย ขอคืนก็ไม่ยอม ไห้ แถม ตอบ กลับ มาเจ็บ แส็บ มาก คุนโง่เอง ทิ้งลงพื้น ผม พุดไม่ออกเลย ผม ขอร้อง ต่อรองไงก็ไม่คืน ถ้า จะ เอา จะ ขายคืนไห้ (เหมือน ชื้อ สอง รอบ เลย)
ก็เตือนกันไว้ ระวัง หน่อย อย่าไว้ใจไคร
........................................................................
ปัญญาประดุจดั่งศาสตราวุธ แต่สุดล้ำปัญญาหาดีไม่
ดังคำพุดที่ว่าไว้จากไครไคร ถึงรู้ไว้ถ้วมหัวแต่ตัวตาย

-----------------------------------------
หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตไม่คิดได้ไง
DOCMAN
Disciple
Disciple

Has thanked: 11 time

Postby DEVIL » Thu Jan 07, 2010 8:04 pm

Hinalchago คนไทยรึเปล่า???
~DEVIL~
--------------------

คลิกเลย >>> ***ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนจ้า***
DEVIL
Chief
Chief

Has thanked: 19 time
Have thanks: 19 time

Postby oae » Tue Jan 12, 2010 5:54 pm

จริงๆจะว่าไปเค้าก็ไม่ผิดน๊าเราผิดเองที่ทิ้งของแบบนั้นจะว่าเค้าก็ไม่ถูก....หลักการของการเล่นเกมส์ออนไลน์เราต้องเซฟตัวเราเองไว้ก่อนอยากเทรดลงพื้นก็ควรจะหาที่ลับตาคนหน่อยอ่ะจ้า.....แต่ถ้าเจอคนแบบพี่เอ้เก็บไม่ต้องห่วงนะเก็บไว้เทรดให้กลัวจะเจอกันแบบนี้แหละเลยเก็บไว้ก่อน(กูเสือกมั๊ยว่ะเนี่ย55555)
Image
oae
Chief
Chief

Have thanks: 9 time

Postby tacechi » Wed Feb 03, 2010 3:42 am

เคยป่าว..เก็บได้แต่หาเจ้าของ ทรัพย์ไม่เจอ.....

...ฮ่า ๐๐
FaceBook: Salaloy Tacechi
tacechi
Disciple
Disciple

Have thanks: 2 time

Postby MimIc » Tue Mar 30, 2010 12:10 am

อย่าลืมเข้าไปหน้าพูดคุย กับกิจกรรมด้วยน้าา
Image
MimIc
Disciple
Disciple

Postby giru » Sun Apr 25, 2010 5:50 pm

บุญคุณต้องทดแทน หนี้แค้นต้องชำระ

เมื่อก่อน เลเวลใกล้เคียงกันยังคงหาได้ แต่ตอนนี้

ไม่มีเพื่อนเข้ามาเล่นกันแล้วครับ

เพื่อนชาวสิงคโปร์ใน clan พาไป Wiki บ้าง เค้าอาสา

แต่ก็ไม่อยากรบกวนบ่อย พยายามทำ EC 48 -->50

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
giru
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 1 time

Postby LordDesolate » Sun Jul 18, 2010 6:01 pm

เวล 50 ก็ หรู ละ สตอม แฟลช ฮ่า ๆๆๆๆ
LordDesolate
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 2 time

Postby sukritnuy » Tue Jul 27, 2010 1:33 pm

อ่านแล้ว รับทราบ ครับ
KuRoBa KaiTo

มาขอบคุณ Admin Mod กัน เถอะ ครับ http://fairyland.freeforums.org/admin-mod-t2174.html
sukritnuy
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 3 time
Have thanks: 4 time

Postby ohmkungz » Fri Aug 06, 2010 8:51 pm

tuey5309 wrote:555 พูดโครตโดน ผม ก็เป็นอีก1คน ที่ตาม ง้อ ขอไห้เขาพาเวล ดีนะไปเจอน้า ยีน

เขาเลยไห้ งบมา 1.5เอ็ม เอิกๆ รวยเลย ตอนเล่นใหม่ๆ พอเล่น จนพึ่งตัวเองได้ มีตัง

ผมก็เอาตังคืน ไห้น้ายีนไปละ ^o^ และตอนนี้ ก็มีเพื่อนๆ มาเล่นใหม่ ก็เลยอาสาจับอสูรไห้เขา อิอิ

ทำดีต่อกันไปครับๆ ช่วยๆกัน เกมจะได้สนุก ไครเกรียน กุเจอจะด่าไห้

แม่มเจออยู๋คน มาขอตังไปทั่ว ชื่อ Jongbeynoi อะไรนี่แหละ เห็น และอนาท ^o^

ข้อสำคัญคือ ไม่ควรลืมบุญคุณคนครับ ^o^ สู้ต่อไปสำหรับคนเล่นใหม่ เดะผมจะจัดกิจกรรม พาเวลสัก 2-3 วันดีกว่า จะได้ช่วยเด็ก
ใหม่ เหมือนที่ มีคนเคยช่วยผม อิอิ เดะ รอดูๆ กานที่ บอร์ดนะ เด็ก ใหม่ทั้งหลาย ^o^

BL 80

SOD 72

ชีวิตในโลกแฟรี่แลนด์เราใกล้เคียงกันเลย :smile:
ohmkungz
Newbie
Newbie

Has thanked: 4 time
Have thanks: 3 time

Postby XTINA » Fri Aug 06, 2010 9:25 pm

ได้ข่าวว่าคนนั้นเลิกเล่นขาย ID ไปแล้ว
แต่ก็แบบนี้แหละ ตามสูตรสำเร็จของพวกที่เริ่มเล่นมาแบบสบายๆ
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

Postby YunaX-2 » Fri Oct 21, 2011 4:47 pm

ตอนที่เราเล่นแรกๆ ก็เก็บเองตลอดเลย พอได้ดีก็ ทำอาหาร+ยา แจกคนเล่นใหม่ตลอดเลย เพราะคิดว่าจะทำตุนเอาไว้ไปเวล แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เวลเลย อาหาร+ยา มันก็เยอะขึ้นๆ ก็เลยแจกๆๆๆ แต่ดันไปเจอคนที่มันไม่รู้จักพอ คนไทยเนี่ยล่ะ แมร่งขอจังเลย - -* แต่ก็ยังใจดีให้เขาไปอีกนะ เรามีความสุขที่ได้เปิดตัวละครทำอาหาร+ยา กะว่าตุนไว้เวล แต่สุดท้ายตอนนี้ ก็ยังไม่ได้เวล 5555+ อยากเวลไวๆ โดยไปขอเกาะคนเวลสูงๆ เหมือนกันนะ แต่ไม่เอาดีกว่า เพราะว่าอาหาร+ยา อุส่าห์ตุนไว้ซะบานเลย เหอๆ ใครอยากได้อาหาร+ยา เอาไว้พอเวลก็บอกได้นะ เวลอาชีพยังไม่สูงมากเท่าไหร่ - -* กำลังเก็บเวลจ๊อบอยู่
YunaX-2
Newbie
Newbie

Postby XTINA » Fri Oct 21, 2011 4:53 pm

เกาะคนเลเวลสูง ๆ ไปเถอะ
ส่วนยา/อาหาร ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้ใช้
ตอนเก็บเทคต้องได้ใช้เยอะแน่ ๆ เชื่อสิ
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

Postby YunaX-2 » Sun Oct 23, 2011 5:21 pm

เก็บเทคใช้สกิล pray อย่างเดียวเลยอ่า - -*
YunaX-2
Newbie
Newbie

Postby pungpate » Thu Nov 03, 2011 11:49 am

ไม่ใช้ยาสลับ pray ละจะได้เทคไวๆหน่อย
pungpate
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 1 time
Have thanks: 5 time

PreviousNext

Return to FairyLand Online