Welcome

คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

แลกเปลี่ยนประสบการณ์ พูดคุยถึงเนื้อหาสาระของเกม มีความรู้หรือข้อสงสัยก็ว่ามาสิ
(กรุณาอย่าตั้งกระทู้ถามคำถามซ้ำกับในฟอรั่ม FAQ)

Re: คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

Postby oae » Mon May 04, 2009 9:35 am

เอาไปใช้ช้าไปหน่อยป่าวเนี่ยล่อซะเกรีนเต็มเซริฟแล้ว
Image
oae
Chief
Chief

Has thanked: 0 time
Have thanks: 9 time

Re: คำแนะนำสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่

Postby summonner » Mon May 04, 2009 10:24 am

สวัสดีครับผมเป็นเด็กใหม่ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ จะพยายามเล่นด้วยตนเองให้ดีที่สุดครับ
summonner

Postby iambbo » Sat May 16, 2009 3:29 pm

พูดเปงงานจิงๆๆๆ

แต่ก็พูดดีนะ :smile:
iambbo

Postby fairyoval » Wed May 20, 2009 11:47 pm

เล่นแล้วเลิก เลิกแล้วเล่น เล่นไม่เป็นก็เล่นๆไป เลิกแล้วเล่น เล่นแล้วเลิก ไม่ได้ฤกษ์ก็อย่าเล่นไป เล่นๆๆ แล้วรู้ไว้ เล่นอะไรไม่เท่าเล่นเป็น
fairyoval
Apprentice
Apprentice

Have thanks: 1 time

Postby oae » Fri Jun 26, 2009 9:11 am

อัพเดทเพิ่มเติมข้อ7-9

ปล.ทำไงถึงจะให้เด็กๆเข้ามากันบ้างน๊า......เห้อ......เซงอิ๊บอ๊าย..........เกรียนเต็มไปหมดเริ่มเหมือนเกมส์ตลาดๆในไทยแระคนดีๆหายหมด
Image
oae
Chief
Chief

Postby maxlighter » Mon Jul 27, 2009 7:47 pm

เกรียนไทยป่วนเซิฟอินเตอเหรอครับ แย่เนอะ เพิ่งเล่นคับ เล่นเรื่อยๆ เพราะหาเพื่อนไม่ได้เลยทำแต่ทักาะก่าเควสอย่างเดียว คาดว่าอีก2ปีจาไปถึงเวล50นะครับ
maxlighter

Postby DEVIL » Sun Aug 09, 2009 6:51 pm

โดนใจมากพี่เอ้

เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆ ครับ (ข้อ 9 ซะใจ) 555+
~DEVIL~
--------------------

คลิกเลย >>> ***ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนจ้า***
DEVIL
Chief
Chief

Has thanked: 19 time
Have thanks: 19 time

Postby ohowimta » Mon Aug 10, 2009 11:03 pm

ดีมากเลย
ขอเพิ่มเติมน๊ะคะ
10.ควรเป็นทั้งผู้ให้ และ ผู้รับ เช่น วันนี้ไปขอความช่วยเหลือคนอื่น พรุ่งนี้หัดช่วยเหลือคนอื่นบ้าง

เล่นแล้วเลิก เลิกแล้วเล่น จะยังๆไงๆ ก้ไม่ได้ทำให้ ใครเขาเดือดร้อน(ไม่ได้หนักหัวใคร) อย่าพูดเลยดีกว่า
ดีกว่าพวกที่ ไปดูดเค้าจนเลเวลเยีอะๆ แล้ว พูดจาดูถูกพวกเล่นใหม่ๆ แย่กว่ากันเย๊อะ คะ
ohowimta

Postby DEVIL » Wed Aug 12, 2009 12:28 am

เริ่มเดือด...

ใจเย็นๆ กันหน่อยนะครับ ^ ^
~DEVIL~

คลิกเลย >>> ***ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนจ้า***
DEVIL
Chief
Chief

Postby roninspy » Wed Aug 12, 2009 2:13 am

ถ้าจะเต็มจริงเจอมากะตัวเลย
วันนั้นพอดีว่างปกติทำแต่ทักษะ เพราะทำแต่งานไม่มีเวลาเล่น จะพามอนไปเรียนสกิล เราก็วาพไปวาพมา อยู่ดีดีมีคนมาเกาะตี่ เราก็บอกไปเรียนสกิล เราก็งง จะไปไหน บอกเวล เราก็บอกเราไปเรียนสกิล ซักพักเราก็ไม่สนใจถือว่าบอกไปแล้ว ก็วาพไปเรียนสกิลต่อ ซักพักเค้าคงทนไม่ได้ แจกของลัพเราซะงั้น เออเราผิดเหอว่า งง ซักพัก แต่ไม่ได้ จำชื่อไว้ เพราะรู้ว่ามีคนประเภทนี่อยู่
roninspy
Apprentice
Apprentice

Have thanks: 0 time

Postby DEVIL » Wed Aug 12, 2009 1:44 pm

ชื่อ Angle100 อะไรประมารนี้ป่ะ

นิสัยเสียอย่างแรง ด่าได้ด่าดี

(แอบ post ชื่อประจานมันซะเลย)
~DEVIL~

DEVIL
Chief
Chief

Postby oae » Wed Aug 12, 2009 2:30 pm

ohowimta wrote:ดีมากเลย
ขอเพิ่มเติมน๊ะคะ
10.ควรเป็นทั้งผู้ให้ และ ผู้รับ เช่น วันนี้ไปขอความช่วยเหลือคนอื่น พรุ่งนี้หัดช่วยเหลือคนอื่นบ้าง

เล่นแล้วเลิก เลิกแล้วเล่น จะยังๆไงๆ ก้ไม่ได้ทำให้ ใครเขาเดือดร้อน(ไม่ได้หนักหัวใคร) อย่าพูดเลยดีกว่า
ดีกว่าพวกที่ ไปดูดเค้าจนเลเวลเยีอะๆ แล้ว พูดจาดูถูกพวกเล่นใหม่ๆ แย่กว่ากันเย๊อะ คะ

เค้าไม่ได้ว่าใครนะจ๊ะกระทู้ก่อนนู๊เค้าบ่นตัวเองเฉยๆๆจ้าแต่ชอบอันนี้จ๊ะ(ดีกว่าพวกที่ ไปดูดเค้าจนเลเวลเยีอะๆ แล้ว พูดจาดูถูกพวกเล่นใหม่ๆ แย่กว่ากันเย๊อะ)
เอาไปเต็ม10
Image
oae
Chief
Chief

Postby Loveless » Thu Aug 27, 2009 6:42 am

DEVIL wrote:ชื่อ Angle100 อะไรประมารนี้ป่ะ

นิสัยเสียอย่างแรง ด่าได้ด่าดี

(แอบ post ชื่อประจานมันซะเลย)

อ่าว ทำไมชื่อมันคล้ายๆ ของเราเลยอะ :crow:

ขอเรามัน aLittle_Angle

ไหงมัน มาคล้ายของเราซะงั้น

ถ้าเจอเรา ก็ทักมานะ ตอนนี้ปรกติ น่าจาทำskill

อยู่เพราะฉะนั้นถ้าไม่ตอบ แปลว่าไม่อยู่น้าจ้า
Loveless

Postby paphawarin » Sat Nov 07, 2009 11:22 am

ทำไมถึงเข้าเล่นเกมไม่ได้คะ
มันบอกว่า server has not responded(errorserver h10049) ค่ะ
รบกวนช่วยตอบหน่อนะคร้า
paphawarin

Postby icecream022 » Fri Nov 27, 2009 3:10 pm

รับทราบ คิดถึงเกมนี้มากๆ ^^

ตามหาจนเจอ เฮ้ๆๆๆๆๆๆ
icecream022

PreviousNext

Return to FairyLand Online