Welcome

ผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ + เข้าได้แต่แลคมาก

ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับตัวเกม ระบบเกม

Re: Proxy สำหรับผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้

Postby sakuya » Mon May 04, 2009 6:24 pm

ข่าวดีครับ ทาง lager ออกมาประกาศแว๊ว ~

05/04/2009 Login error : game client freeze after choosing character

Dear all

Thank you all for reporting the issue you have encountered in Fairyland. We are aware that many of you are still unable to login. We are currently trying to fix two issues at this stage

1. Once a character is selected, a black screen appears and the game client freezes.
2. Able to get in the game after 3-5 mins wait time, however the game is very laggy once you are in.

If you are facing any other issues that's different from the two listed above, please feel free to lodge a help desk report. Thank you

ที่มา : http://fairyland.lagernet.com/news/fl_article?aid=232

แต่ก็ยังไม่ทราบอยู่ดีว่าจะเล่นได้เมื่อไหร่ ...

แต่ ... หลังจากประกาศนี้ออกมา ผมโหลด patch + เข้าเกมส์ได้โดยไม่ต้องใช้ proxycap + your freedom เลยครับ (แต่แลคมหาศาลครับ) คาดว่า อาจมีการแก้ไขในเบื้องต้นไปบางส่วนแล้ว เป็นอย่างไรก็ลองๆ กันดูแล้วกันนะครับ :)

สู้ๆ ครับ
Image
.............................................You are what you killed ~!!
sakuya
Disciple
Disciple

Has thanked: 2 time
Have thanks: 0 time

Re: Proxy สำหรับผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้

Postby Chiclets » Mon May 04, 2009 7:13 pm

dwarfsdwarfs wrote:เปิดโปรแกมfreedomขึ้นมาแล้วใส่ipตรงไหนอ่ะคับ

บอกทีทำมาหลายวันแร่ว

ทำหลายวันจริงหรอ เวลาทำได้อ่านไหมอ่ะ ??
Chiclets
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 0 time

Postby smarta » Mon May 04, 2009 10:03 pm

sakuya wrote:โหลด patch ไม่จบไม่สิ้นสักที มันไม่ยอม 100% ค้างอยู่ที่ 83.x% ตลอดเรยง่าาาาาา

ตอนนี้ใช้ proxycap อ่ะครับ ต้องเปลี่ยนเป็น proxifier ป่าวอ่า ถึงจะโหลดได้ครบ ?

คิดว่าไม่เกี่ยวอ่ะ เราใช้ proxifier นะ
แต่ก็ค้างเหมือนๆ กัล ลองเข้าเกมแบบไม่ต้องโหลดแพทซ์อ่ะ
ดูในกระทู้ ปัญหายืดยาว maxnet ไรสักอย่างใน fanclub talkin'
ไม่ก็เข้าเกมก่อนต่อเน็ท ถ้าเล่นไม่ได้ก็ค่อยให้เพื่อนที่โหลดแพทซ์ผ่านแล้ว
ส่งไฟล์ Fairyland.exe กะ login.adf มาให้ แล้วเข้าแบบไม่โหดลแพทซ์
จะเล่นได้ เราทำแบบนี้อยู่ ลองดูนะ
ImageImageImageImage
smarta
Assistant
Assistant

Postby Rabbitee » Tue May 05, 2009 2:33 am

ตอนโหลด patch ปิด Proxy ก่อนดีกว่าครับ
อย่านำความผิดหวังของเมื่อวานมาบดบังความฝันในวันพรุ่งนี้
Rabbitee
Apprentice
Apprentice

Postby smarta » Tue May 05, 2009 9:44 pm

อืมใช่ถ้าคนที่ใช้ maxnet อ่านะ เพราะว่าจริงๆ แล้วมันเล่นได้และโหลดแพทซ์ได้นะ
ดึกๆ อ่ะ เที่ยงคืนถึงสิบโมงเช้าลองโหลดแพทซ์ดู พอโหลดผ่านแล้วค่อยใช้ proxy เล่นเกม
เวลาไหนก็ได้ แต่ถ้าโดนบล๊อคเกมอย่างเราคงต้องหาวิธีอื่นโหลดแพทซ์ T_T
ImageImageImageImage
smarta
Assistant
Assistant

Postby cybiner » Wed May 06, 2009 11:24 pm

ขอบคุณมากเลยคับ

แต่เสียดาย เล่นแล้วหลุดทุก 1-2 นาที

พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมคับ
cybiner

Postby kenjiac123 » Wed May 06, 2009 11:34 pm

cybiner wrote:ขอบคุณมากเลยคับ

แต่เสียดาย เล่นแล้วหลุดทุก 1-2 นาที

พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมคับ

ใช้เน็ตของอารายครับ
Kenji ฺBeastLord
Gem Cutting แจกฟรี
kenjiac123
Disciple
Disciple

Has thanked: 4 time

Re: ผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ + เข้าได้แต่แลคมาก

Postby DEVIL » Fri May 08, 2009 12:40 pm

ก่อนอื่น ต้องขอบคุณมากที่ช่วยให้เราเข้าเกมส์ได้ ขอบคุณจริงๆ

และพอดีเรามีปัญหาอยากจะถามหน่อยนะ ถ้าคุณจะช่วยตอบก็ขอบคุณมากเลยครับ

1. ณ ตอนนี้ วันที่ 8 พฤษภาคม 2552 ยังไม่สามารถเข้าเกมส์ได้ตามปกติใช่ไหมครับ (คือยังต้องใช้ proxycrap + your freedom)

2. พอดีว่า proxycrap ที่คุณให้ link มานั้นมันมีอายุการใช้งาน 30 วัน ถ้า expired แล้ว สามารถ download ตัวไหนมาใช้ได้อีกครับ

3. ยาแก้ไอของ proxycrap คือ crack ของตัว proxycrap รึเปล่าครับ

4. download ยาแก้ไอของ proxycrap มาแล้วครับ แล้วต้อง set ยังไงครับ เอาเข้าไปไว้ใน file เดียวกับ proxycrap เลยรึเปล่าครับ

5. proxycrap เนี่ย พอเราเปิดเครื่องมาเนี่ยครับ เราไม่เห็นต้องทำอะไรมันเลย มันจะ autorun รึเปล่า (คือเปิดเฉพาะ your freedom ก็ login เข้าเกมส์ได้เลย ไม่เห็นเกี่ยวกับ proxycrap อ่ะครับ)

6. สุดท้ายครับ ถ้าไม่ใช่ proxycrap ช่วย (uninstall ออก) มันจะไม่สามารถ เข้าเกมส์ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ ถ้าช่วยตอบปัญหาของเรา

**ปล. คำถามอาจจะทำให้คนที่เก่งทางด้าน computer รู้สึกหงุดหงิด (เราโง่เกี่ยวกับเรื่องนี้อ่ะครับ :crow: ) ยังไงก็ขอโทษมานะที่นี้ด้วยละกันนะครับ** ขอบคุณครับ
~DEVIL~
--------------------

คลิกเลย >>> ***ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนจ้า***
DEVIL
Chief
Chief

Has thanked: 19 time
Have thanks: 19 time

Re: ผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ + เข้าได้แต่แลคมาก

Postby Chiclets » Fri May 08, 2009 2:55 pm

1. ณ ตอนนี้ วันที่ 8 พฤษภาคม 2552 ยังไม่สามารถเข้าเกมส์ได้ตามปกติใช่ไหมครับ (คือยังต้องใช้ proxycrap + your freedom)

ตอบ : มันได้ปกติตั้งแต่วันจันทร์แล้ว ถ้าจำไม่ผิด

2. พอดีว่า proxycrap ที่คุณให้ link มานั้นมันมีอายุการใช้งาน 30 วัน ถ้า expired แล้ว สามารถ download ตัวไหนมาใช้ได้อีกครับ

ตอบ : ถ้ากลัวมันหมดอายุโหลด proxifier ไปใช้แทน เหมือนจะอัพไว้ให้แล้ว

3. ยาแก้ไอของ proxycrap คือ crack ของตัว proxycrap รึเปล่าครับ

ตอบ : ใช่

4. download ยาแก้ไอของ proxycrap มาแล้วครับ แล้วต้อง set ยังไงครับ เอาเข้าไปไว้ใน file เดียวกับ proxycrap เลยรึเปล่าครับ

ตอบ : patch หา proxycap.exe ในโฟลเดอร์ของมัน จบ

5. proxycrap เนี่ย พอเราเปิดเครื่องมาเนี่ยครับ เราไม่เห็นต้องทำอะไรมันเลย มันจะ autorun รึเปล่า (คือเปิดเฉพาะ your freedom ก็ login เข้าเกมส์ได้เลย ไม่เห็นเกี่ยวกับ proxycrap อ่ะครับ)

ตอบ : ใช้ maxnet หรือเปล่า ถ้าใช่ในช่วงเวลาประมาณ 10.00-24.00 น. จะไม่สามารถลอกอินได้ตามปกติ หรืออาจจะได้แต่แลคมากๆ แต่ถ้ากลับเข้าได้เล่นปกติ ไม่แลค เกี่ยวที่ proxycap+yf แต่ถ้าไม่ใช่ maxnet ไม่ต้องใช้ทั้ง 2 โปรแกรมก็เข้าได้ปกติ

6. สุดท้ายครับ ถ้าไม่ใช่ proxycrap ช่วย (uninstall ออก) มันจะไม่สามารถ เข้าเกมส์ได้ใช่ไหมครับ

ตอบ : ตามกรณีข้อ 5
Chiclets
Apprentice
Apprentice

Postby soniarose » Sun Jul 05, 2009 6:54 pm

ตอนนี้ปรับหมดแล้ว เล่นเวปได้ ออนเอ็มได้ ระหว่างใช้ proxifier

ลอง ปรับ มั่วๆเอง ได้แล้วค่ะ ขอบคุณ!

สำหรับ โปรแกรมดีๆนะคะ

:shy:
soniarose

Postby Sky` » Sun Aug 02, 2009 1:19 pm

ช่วยได้มากครับ ขอบคุณมากเลยๆ :knife:
Sky`

Postby Sky` » Sun Aug 02, 2009 1:38 pm

เอ่อ รบกวนถามหน่อยครับ ทำไม ผม เปิด Your freedom กับ Proxy แล้ว

ตอนเข้าเกม มัน เขียน Sever has not responded (ErrorSever h10061)

รบกวน ผู้ รู้ ช่วยตอบทีครับ . . . ขอบคุณมากครับบ ๆ
Sky`

Postby OXISOLS » Tue Aug 04, 2009 4:53 pm

มีปัญหา เข้าเกมส์แล้วไปค้างตรงหน้าเลือกตัวละคร อ่ะครับ มันพอจะมีวิธีแก้ไหมอ่ะ ไม่ได้เล่นมา 3 วันแล้วเซงมากเลย :crow:
OXISOLS

Postby XTINA » Tue Aug 04, 2009 7:42 pm

Sky` wrote:เอ่อ รบกวนถามหน่อยครับ ทำไม ผม เปิด Your freedom กับ Proxy แล้ว

ตอนเข้าเกม มัน เขียน Sever has not responded (ErrorSever h10061)

รบกวน ผู้ รู้ ช่วยตอบทีครับ . . . ขอบคุณมากครับบ ๆ

ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเรื่องนี้จ้า เพราะไม่ได้ใช้เองอะ
แต่ขอเดาว่า ไม่ลองต่อเน็ทธรรมดาดูก่อน แล้วโหลดแพทช์ให้เสร็จ
พอเสร็จก็กด exit ออกไปก่อน แล้วค่อยทำการใช้ proxy
จากนั้น ให้เข้าเกมด้วยวิธีนี้ >> click here

OXISOLS wrote:มีปัญหา เข้าเกมส์แล้วไปค้างตรงหน้าเลือกตัวละคร อ่ะครับ มันพอจะมีวิธีแก้ไหมอ่ะ ไม่ได้เล่นมา 3 วันแล้วเซงมากเลย :crow:

แล้วคุณลองทำ proxy ตามที่กระทู้นี้แนะนำแล้วหรอ?
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

PreviousNext

Return to Ol 'bout Technic