Welcome

3BB ช่วงนี้เข้า fairyland ไม่ได้ไม่ก็แลคมากเป็นกันรึป่าวครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับตัวเกม ระบบเกม

3BB ช่วงนี้เข้า fairyland ไม่ได้ไม่ก็แลคมากเป็นกันรึป่าวครับ

Postby newnaruto » Fri Oct 08, 2010 10:53 pm

ตามหัวข้อเลยคับ เข้าแทบไม่ได้ ได้ ก็แลคมากอ่ะคับ เพื่อนเป็นกันมั้ยคับ
newnaruto

Re: 3BB ช่วงนี้เข้า fairyland ไม่ได้ไม่ก็แลคมากเป็นกันรึป่าว

Postby Sokira-Funny » Sat Oct 09, 2010 8:56 pm

เป็นครับ

:die:

ไม่รู้วิธีแก้อะ

เข้าไม่ได้มาซักพักแล้ว

:poor:

เซ็งเลย
Sokira-Funny

Re: 3BB ช่วงนี้เข้า fairyland ไม่ได้ไม่ก็แลคมากเป็นกันรึป่าว

Postby kikilala » Mon Jan 24, 2011 10:48 pm

ตอนนี้ที่บ้านใช้ 3BB
แล้วชอบเข้าเกมไม่ได้ หรือถ้าเข้าอยู่แล้วหลุดตลอด ช่วง 21.00- 24.00 น. ตั้งแต่เริ่มหัดเล่นมาก็สัปดาห์นึงแล้วเป็นแบบนี้ทุกวันเวลาเดิม
แต่ล่าสุดวันนี้ตั้งแต่ 10.00 น.เลย จนปัจจุบัน จะ 23.00 น.แล้วก็ยังเข้าไม่ได้
หน้าจอขึ้นแบบนี้อ่ะคะ

Image

ถามขวัญก็บอกว่าน่าจะเป็นที่เน็ตเพราะเค้าเข้าได้ปกติ
ปวดใจมากคะ จีตั้งใจจะกลับมาเล่น แต่พอเจอแบบนี้ไม่รู้จะทำยังไง
เพราะเข้าเฟซบุ๊คอะไรก็ได้ปกติ ไม่รู้จะโทรไปบอก customer service ที่ 3BB ยังไงดี

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
ทั้งรีสตาร์ทเร้าเตอร์ก็แล้ว ปิดแอนตี้ไวรัสก็แล้ว ฮือๆ

kikilala

Postby kikilala » Mon Jan 24, 2011 11:58 pm

XTINA wrote:
smarta wrote:ลองแบบนี้สิครับ เข้าเกมก่อนแล้วค่อยต่อเน็ท สมมติช่วงนั้นไม่มีการอัพแพทนะ
วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลองนะครับ แต่เคยทำสมัยใช้เน็ทต่อผ่านโมเดม

สำหรับขั้นตอนตรงนี้ ให้เปลี่ยนมาทำแบบนี้แทน
  1. ไปที่โฟลเดอร์ Lager และต่อด้วย FairyLand
  2. หาไฟล์ที่ชื่อว่า Fairyland (ตัวไฟล์เป็นรูปโลโก้แฟรี่แลนด์สีขาว พื้นสีม่วง)
  3. คลิ้กขวาที่ไฟล์นั้น แล้วเลือก Create Shortcut
  4. จะได้ไฟล์ใหม่มาอีก 1 ไฟล์ ที่มีรูปร่างหน้าตาเหมือนไฟล์ Fairyland
  5. คลิ้กขวาที่ไฟล์ใหม่นั้น แล้วเลือก Properties
  6. ที่หน้าของแทปเมนู Shortcut จะเห็นช่อง Target: ว่ามีตัวหนังสือ xxx\Lager\FairyLand\Fairyland.exe
    ให้พิมพ์ -login.exe ต่อท้าย (เว้นวรรคก่อนพิมพ์)
    จะได้เป็น >> xxx\Lager\FairyLand\Fairyland.exe -login.exe
  7. กด OK
  8. เวลาเข้ามเกม ถ้าตัวเกมไม่มีการอัพเดตแพทช์ใดๆ ให้เข้าผ่านไฟล์ตัวใหม่ที่สร้างขึ้นมาอันนี้แทน
    จะทำให้เราเข้าเกมได้ โดยที่ไม่ผ่านหน้าออโต้แพทช์
    แต่ถ้าตัวเกมมีการอัพเดตแพทช์ โดยเฉพาะหลังเซิฟเปิดในวันพฤหัส ให้เข้าเกมผ่านหน้าออโต้แพทช์ตามปกติ

ได้ลองวิธีนี้แล้วคะ เข้าได้ แต่ว่าค้างหน้าเลือกตัวละคร สุดท้ายก็เล่นไม่ได้อยู่ดี แงๆ
kikilala

Postby kikilala » Tue Jan 25, 2011 12:55 pm

ล่าสุดวันนี้ก็ยังเข้าไม่ได้คะ
(เน็ตบ้านไม่มีproxy ใช้วิธีแก้พร็อกซี่ก็ไม่ช่วยอะไร)

ตอนนี้ค้างคำว่า Connecting.. ยาวนานมากๆๆๆๆๆ
Image

จะลงแดงตายอยู่แล้ว อยากเล่น ฮือๆ
kikilala

Postby pungpate » Tue Jan 25, 2011 10:02 pm

kikilala wrote:ล่าสุดวันนี้ก็ยังเข้าไม่ได้คะ
(เน็ตบ้านไม่มีproxy ใช้วิธีแก้พร็อกซี่ก็ไม่ช่วยอะไร)

ตอนนี้ค้างคำว่า Connecting.. ยาวนานมากๆๆๆๆๆ
Image

จะลงแดงตายอยู่แล้ว อยากเล่น ฮือๆ

ลองดู package ที่ใช้เกี่ยวกับการต่อต่างประเทศดูครับ
ได้ข่าวว่า 3BB เขา block บิท และจำกัดเวปนอกไว้ในราคาปกติ
ลองอัพ package หรืออยากเล่นจริงๆแนะนำ TOT เล่นได้ไม่มีปัญหา(แลคบางช่วง)
pungpate
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 1 time
Have thanks: 5 time

Postby vkaba » Tue Jan 25, 2011 11:31 pm

โหลดโปรแกรม Proxy Cap ได้ที่นี่ http://www.proxycap.com/download.html

และ โปรแกรม Your-Freedom ได้ที่นี่
http://www.your-freedom.net/index.php?id=downloads

(สมัครสมาชิกเวบนี้ด้วยน้า http://www.your-freedom.net/
) เพราะต้องใช้ user+password login
จากนั้น Install Program ทั้ง 2 ให้เรียบร้อย

เมื่อ Install Program เรียบร้อยแล้ว ให้เปิดโปรแกรม Your Freedom ขึ้นมาแล้วทำตามขั้นตอนดังนี้

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมา กด Configure
2.กด Wizard
3.กด next ไปเรื่อยๆ รอมัน search จนเสร็จ จะมีหน้า list รายการออกมา
4.เลือกอันไหนก็ได้ที่เป็น US และอยู่บนทีสุด (แต่ต้องเป็น US นะ)
5.เสร็จแล้ว ทีนี้ก็กดออกมา แล้วก็ start แล้วรอให้ประตูจากสีแดงเป็นสีเขียวนะ (มั้งจำไม่ได้อ่า ดูไม่ทัน )

หมายเหตุ:ทั้งนี้ตอนลงโปรแกรม สามารถเลือกภาษาไทยได้ด้วย ^^"

ต่อไปในส่วนของ ProxyCap

1.เปิดโปรแกรม ProxyCap ขึ้นมา ตรงให้ใส่ Proxy Server ใส่เลข IP ว่า 127.0.0.1 ส่วน Port ใส่ 1080 Socks V4
2.ในส่วนของ Rules ให้ทำดังนี้
2.1 Proxy Server ให้เลือกเป็น 127.0.0.1:1080
2.2 Application เลือกเป็น Specify กดที่ปุ่ม ... แล้วให้เลือกที่ login.exe ที่อยู่ใน Folder Fairyland
2.3 กดปุ่ม OK
2.4 ทำเช่นเดียวกับข้อ 2.2 แต่ให้เลือกเป็น Fairyland.exe แทน กดปุ่ม OK

ทั้งนี้ในหน้า Rules เราจะได้ Application ทั้งหมด 2 ตัว แล้วกด OK อีกทีจ๊ะ แล้วเข้าเกมส์ลองดูนะ
ได้ไม่ได้อย่างไร โพสบอกไว้นะครับ

ปล. วิธีทางด้านบนอาจจะเป็นวิธีคร่าวๆ นะครับ เพราะเราก็มีความรู้เรื่องนี้ไม่มากแต่ก็ถูไถได้

ยาแก้ไอสำหรับ proxycap
ผมกำลังหาให้อยู่นะ คร้าบ หายากมากกกกกก

และทั้งหมดนี้ผมเคยใช้เมือนานมาแล้ว 2ปีได้แล้วมั้ง คร้าบ ไม่ยากนะแต่ผมก็ลืมไปหมดแล้ว ช่วงนั้นใช้ TT&T อยู่บ้านนอก บ้านอยู่ในทุ่งนารอบๆบ้านมีแต่นา
ทั้งนี้ทั้งนั้นข้อมูลทั้งหมดนี้ไม่ได้อัพเดท และแก้ไขได้บางส่วน
Image

vkaba has been thanked by:
vkaba
Disciple
Disciple

Has thanked: 0 time
Have thanks: 3 time

Postby kikilala » Wed Feb 16, 2011 3:18 pm

vkaba wrote:โหลดโปรแกรม Proxy Cap ได้ที่นี่ http://www.proxycap.com/download.html

และ โปรแกรม Your-Freedom ได้ที่นี่
http://www.your-freedom.net/index.php?id=downloads

(สมัครสมาชิกเวบนี้ด้วยน้า http://www.your-freedom.net/
) เพราะต้องใช้ user+password login
จากนั้น Install Program ทั้ง 2 ให้เรียบร้อย

เมื่อ Install Program เรียบร้อยแล้ว ให้เปิดโปรแกรม Your Freedom ขึ้นมาแล้วทำตามขั้นตอนดังนี้

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมา กด Configure
2.กด Wizard
3.กด next ไปเรื่อยๆ รอมัน search จนเสร็จ จะมีหน้า list รายการออกมา
4.เลือกอันไหนก็ได้ที่เป็น US และอยู่บนทีสุด (แต่ต้องเป็น US นะ)
5.เสร็จแล้ว ทีนี้ก็กดออกมา แล้วก็ start แล้วรอให้ประตูจากสีแดงเป็นสีเขียวนะ (มั้งจำไม่ได้อ่า ดูไม่ทัน )

หมายเหตุ:ทั้งนี้ตอนลงโปรแกรม สามารถเลือกภาษาไทยได้ด้วย ^^"

ต่อไปในส่วนของ ProxyCap

1.เปิดโปรแกรม ProxyCap ขึ้นมา ตรงให้ใส่ Proxy Server ใส่เลข IP ว่า 127.0.0.1 ส่วน Port ใส่ 1080 Socks V4
2.ในส่วนของ Rules ให้ทำดังนี้
2.1 Proxy Server ให้เลือกเป็น 127.0.0.1:1080
2.2 Application เลือกเป็น Specify กดที่ปุ่ม ... แล้วให้เลือกที่ login.exe ที่อยู่ใน Folder Fairyland
2.3 กดปุ่ม OK
2.4 ทำเช่นเดียวกับข้อ 2.2 แต่ให้เลือกเป็น Fairyland.exe แทน กดปุ่ม OK

ทั้งนี้ในหน้า Rules เราจะได้ Application ทั้งหมด 2 ตัว แล้วกด OK อีกทีจ๊ะ แล้วเข้าเกมส์ลองดูนะ
ได้ไม่ได้อย่างไร โพสบอกไว้นะครับ

ปล. วิธีทางด้านบนอาจจะเป็นวิธีคร่าวๆ นะครับ เพราะเราก็มีความรู้เรื่องนี้ไม่มากแต่ก็ถูไถได้

ยาแก้ไอสำหรับ proxycap
ผมกำลังหาให้อยู่นะ คร้าบ หายากมากกกกกก

และทั้งหมดนี้ผมเคยใช้เมือนานมาแล้ว 2ปีได้แล้วมั้ง คร้าบ ไม่ยากนะแต่ผมก็ลืมไปหมดแล้ว ช่วงนั้นใช้ TT&T อยู่บ้านนอก บ้านอยู่ในทุ่งนารอบๆบ้านมีแต่นา
ทั้งนี้ทั้งนั้นข้อมูลทั้งหมดนี้ไม่ได้อัพเดท และแก้ไขได้บางส่วน

ขอบคุณนะคะที่มาตอบ
แต่อย่างที่บอกคะ เน็ตบ้านตั้งไว้เองว่าไม่มีพร๊อกซี่คะ ไม่จำเป็นต้องใช้ผ่าน proxycap ที่ไว้แก้ปัญหาเน็ตกำหนดพร๊อกซี่ค่ะ

ล่าสุดเข้าได้แล้วคะ แค่เปลี่ยนไอพี ก็เข้าได้แล้ว ไม่น่าเชื่อแต่ก็เข้าได้จริงๆค่ะ
kikilala

Postby seksniper » Sat Dec 03, 2011 10:02 pm

เคยใช้3bb 6m เล่นไม่ได้เหมือนกันครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้3bb 9m เล่นได้ครับ

ในรายละเอียดแพคเกจ 6m ดูเหมือนมันจะครอบคลุม การโหลด หรือ เชื่อมต่อเซิฟต่างประเทศมั้งครับ

ใน9m มันบอกว่า โหลดไฟล์ต่างประเทศปานกลาง
seksniper
Newbie
Newbie

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Return to Ol 'bout Technic