Welcome

ปัญหาใหญ่ ยืดยาว Maxnet เล่นแฟรี่ ไม่ได้

ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับตัวเกม ระบบเกม

ปัญหาใหญ่ ยืดยาว Maxnet เล่นแฟรี่ ไม่ได้

Postby dragonnx » Tue Feb 17, 2009 2:31 pm

ต้องขอตั้งกระทู้ รก บอร์ด อีก ละครับ
ใครที่ใช้ แมกเนท แล้วเจอปัญหาเหมือนผม บ้าง
แลค ทั้งวัน
เล่นได้เฉพาะตอน 24.00-10.00
แรกๆ เล่นได้ นะ
แต่ตอนี้ เล่นได้ ตามเวลา ที่บอกเลย

ลองหลายวิธีแล้ว
ไม่ว่าจะ ลดping เร่ง speed แต่ไม่เปนผลเลย
ติดต่อกับ sv ยากมาก
ตะกี๊เพิ่งโทไปหา แมกเนท มา
รอผล อยู่
ลองให้เค้า รีเซท พอร์ท ให้
เพราะมะก่อนเล่นได้
แต่อยู่ๆมาเล่นไม่ได้
เลย งง

ใครเจออย่างผม แชร์ด้วยนะครับ
เพราะผมเจอมาหลายคนเลย
ได้แต่เซง
เรียบๆง่ายๆไม่เหยียบหัวใคร
http://www.xdotcom.pr.in.th
dragonnx
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 0 time
Have thanks: 0 time

Re: ปัญหาใหญ่ ยืดยาว Maxnet เล่นแฟรี่ ไม่ได้

Postby XTINA » Tue Feb 17, 2009 2:48 pm

ยังไม่จบอีกหรอ เรื่องนี้
คือมันเป็นปัญหาที่แก้ไม่ได้อะ
ถ้าจะแก้ ก็ต้องแก้ที่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ต
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

Re: ปัญหาใหญ่ ยืดยาว Maxnet เล่นแฟรี่ ไม่ได้

Postby smarta » Wed Feb 18, 2009 5:31 am

ตอนกลางวันเป็นเหมือนกันครับ ตอนเข้าหน้าจอเกมช่วงแรก
ตอนที่จะโหลดมันจะนิ่งๆ ไปเลย เหมือนต่อเน็ทไม่ได้
ลองแบบนี้สิครับ เข้าเกมก่อนแล้วค่อยต่อเน็ท สมมติช่วงนั้นไม่มีการอัพแพทนะ
วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลองนะครับ แต่เคยทำสมัยใช้เน็ทต่อผ่านโมเดม
ถ้าไม่ไหวจริงๆ ใช้เน็ทฟรี (เป็นแค่ชื่อนะครับ) ขององค์การก็เล่นได้นะครับ
ไม่ค่อยแลคเท่าไหร่

User : U89$0y)[email protected]
Pass : j4**9c+p
dial number : 1222

เสียค่าต่อครั้งละ 3 บาทเล่นได้ 2 ชั่วโมงครับ

เอามาบอกชาวบ้านแบบนี้จะผิดกฎหมายไหมเนี่ย >.<
ลองดูนะครับ เปลี่ยนเน็ทไปเลยก็ดีรู้สึกจะอาการหนักขึ้นทุกวันแระ
maxnet เนี่ย เหอะๆๆ ดีนะที่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น
ImageImageImageImage
smarta
Assistant
Assistant

Postby XTINA » Wed Feb 18, 2009 5:36 pm

smarta wrote:ลองแบบนี้สิครับ เข้าเกมก่อนแล้วค่อยต่อเน็ท สมมติช่วงนั้นไม่มีการอัพแพทนะ
วิธีนี้ผมยังไม่ได้ลองนะครับ แต่เคยทำสมัยใช้เน็ทต่อผ่านโมเดม

สำหรับขั้นตอนตรงนี้ ให้เปลี่ยนมาทำแบบนี้แทน
  1. ไปที่โฟลเดอร์ Lager และต่อด้วย FairyLand
  2. หาไฟล์ที่ชื่อว่า Fairyland (ตัวไฟล์เป็นรูปโลโก้แฟรี่แลนด์สีขาว พื้นสีม่วง)
  3. คลิ้กขวาที่ไฟล์นั้น แล้วเลือก Create Shortcut
  4. จะได้ไฟล์ใหม่มาอีก 1 ไฟล์ ที่มีรูปร่างหน้าตาเหมือนไฟล์ Fairyland
  5. คลิ้กขวาที่ไฟล์ใหม่นั้น แล้วเลือก Properties
  6. ที่หน้าของแทปเมนู Shortcut จะเห็นช่อง Target: ว่ามีตัวหนังสือ xxx\Lager\FairyLand\Fairyland.exe
    ให้พิมพ์ -login.exe ต่อท้าย (เว้นวรรคก่อนพิมพ์)
    จะได้เป็น >> xxx\Lager\FairyLand\Fairyland.exe -login.exe
  7. กด OK
  8. เวลาเข้ามเกม ถ้าตัวเกมไม่มีการอัพเดตแพทช์ใดๆ ให้เข้าผ่านไฟล์ตัวใหม่ที่สร้างขึ้นมาอันนี้แทน
    จะทำให้เราเข้าเกมได้ โดยที่ไม่ผ่านหน้าออโต้แพทช์
    แต่ถ้าตัวเกมมีการอัพเดตแพทช์ โดยเฉพาะหลังเซิฟเปิดในวันพฤหัส ให้เข้าเกมผ่านหน้าออโต้แพทช์ตามปกติ
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

Postby smarta » Thu Feb 19, 2009 6:32 am

^
^

อืม อันนี้ความรู้ใหม่นะครับ
ผมก็เพิ่งรู้ ขอบคุณมากๆๆ
เดี๋ยวจะลองทำดู ^^
smarta
Assistant
Assistant

Postby veanboi » Thu Feb 19, 2009 11:02 am

จริงป่ะเนี่ย ผมก็ใช้ maxnet - -*

ยังไม่ได้ลองเข้าดูเลย
veanboi

Postby toplenfer » Thu Feb 19, 2009 8:36 pm

แม๊กเน็ต ลองเล่นที่บ้านดูก็เน่ามาก

เลยจำใจใช้ tot ต่ออ่ะ
toplenfer
Apprentice
Apprentice

Postby DOCMAN » Tue Mar 10, 2009 10:58 am

5555+ มีไรไห้ดู
http://www.uppicth.com/show.php?filex=0 ... b049fa.JPG

:crow:
ทำไมต้อง เป็น ฉัน.....

4m นะนั่น ทาแค่ นี้
........................................................................
ปัญญาประดุจดั่งศาสตราวุธ แต่สุดล้ำปัญญาหาดีไม่
ดังคำพุดที่ว่าไว้จากไครไคร ถึงรู้ไว้ถ้วมหัวแต่ตัวตาย

-----------------------------------------
หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตไม่คิดได้ไง
DOCMAN
Disciple
Disciple

Has thanked: 11 time

Postby cat1151 » Fri Mar 13, 2009 7:25 pm

ดีนะที่ไม่ได้ใช้ แต่ก็แอบเสียดายนิดๆ เพราะตอนนี้ Maxnet อัพเป็น 3 เมกแล้ว หุหุ อะไรมันจะอัพกันเร็วขนาดนั้น... = ='a

ป.ล.แต่ถ้าพูดถึง ยังไง Maxnet ก็ยังมีปัญหาอยู่มากแหละ ถึงจะอัพสปีดให้เร็วขึ้นยังไงก็ตามอ่ะนะ...แต่อันนี้ก็ไม่ชัวร์ (เพราะผมไม่ได้ใช้ ข้อมูลเรื่องข้อบกพร่องอะไรอย่างงี้ ผู้ที่ใช้ที่ประสบจะรู้ดีที่สุด... +o+'b)
Last edited by cat1151 on Sun Mar 15, 2009 11:18 am, edited 1 time in total.
ทำบุญบริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์ วัดพระบาทน้ำพุ ครั้งละ 9 บาท เพียงโทร. ไปที่

1900 - 222 - 200
cat1151
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 3 time
Have thanks: 1 time

Postby smarta » Sat Mar 14, 2009 1:12 am

ช่วงนี้ก็เล่นได้นะ หมายถึงตีสองถึงสิบโมงเช้าง่ะ
เหอๆ เน่ามากมาย มันเริ่มไม่จำกัดเวลาที่แน่นอนแล้วสิ
ดูเหมือนจะแล้วแต่อารมณ์มันอ่านะ อุส่าเวล 71 ทั้งที
ว่าจะไป pwar หมดเรยไม่มีอารมณ์จะไปมันแระ
เน็ทแบบนี้ไปก็โดนขับไล่ T__T เออแต่โหลดบิท
ได้ใจมากๆ ครับขอบอกเพราะมันอัพเป็น 3 mb แล้วนิเอง
เิพิ่งรู้ง่ะก็คิดอยู่เหมือนกันว่าทำไมพักหลังโหลดไรก็เสร็จไวผิดปกติ
แต่สำหรับการเข้าหน้าเว็บและเล่นเกมปกติแล้วก็ดีขึ้นบางช่วงเท่านั้น
Last edited by smarta on Tue Apr 07, 2009 9:56 am, edited 1 time in total.
smarta
Assistant
Assistant

Postby ocensound » Wed Mar 18, 2009 7:48 pm

ลอง tracert ก่อนป่ะว่ามันไปติดขัดตรงไหน
ocensound
Apprentice
Apprentice

Have thanks: 5 time

Postby smarta » Wed Mar 18, 2009 10:33 pm

^
^

ทำไงเหรอครับ tracert ??
smarta
Assistant
Assistant

Postby embrio » Tue Apr 07, 2009 1:57 am

ใช้Proxi สิ เราก็ใช้maxnet แก้ไขปัญหาแลคได้
embrio
Newbie
Newbie

Postby ktk04 » Sat Aug 15, 2009 4:40 pm

maxnet 3 m มีปัญหา แต่ใช้เน็ต modem 56k ไม่มีปัญหาครับ ไม่แลคเลย ใช้อยู่
ktk04

Postby LordDesolate » Mon Oct 19, 2009 7:00 pm

embrio Proxi หาได้จากไหนหรอครับ
LordDesolate
Apprentice
Apprentice

Has thanked: 2 time

Next

Return to Ol 'bout Technic