Welcome

ทำไงให้อสูรเชื่อง (Intimacy) ได้เร็วๆบ้างครับ

แหล่งรวบรวมคำถามที่สุดแสนจะเจอบ่อยๆๆๆ และเบื่อหน่ายที่จะตอบ รวมไปถึงข้อมูลเบื้องต้นสำหรับผู้ที่พึ่งจะเริ่มเล่น

ทำไงให้อสูรเชื่อง (Intimacy) ได้เร็วๆบ้างครับ

Postby $tupidNeo » Mon Feb 11, 2008 12:02 pm

คือ พอดี ไปซื้อมาแทวขาว 5888 แพงไปป่าวครับ แต่ชั้งเถอะ
ผมแกะหินผนึก มันออกมาเชื่อง 1 เวล 12 ...
อยากทราบว่าวิธี ให้เชื่องขึ้นไวหน่อยครับ จะได้เอาไว้ฮิวเลือด
$tupidNeo

Postby arteristhic » Mon Feb 11, 2008 12:12 pm

มันมีวิธี สุดคลาสสิค อยู่
วิธีแรก ทั้งคลาสสิค แล้วก็สบาย นั่นก็คือ เข้าไปในบ้าน หลังไหนก็ได้ เอาที่เราเห็นได้ทั่ว ทั้งบ้าน(ภายใน) แล้วก็ไปยืนตรงกลางเลยคับ ปล่อยเดินเล่น ชม.นึงก็ได้ มา 2-3 เชื่องนะ ผมปล่อยแล้วนอนประจำ
ส่วนอีกวิธีนึง ก็ เอาเดินตามแล้วก็สู้ไปคับ ถ้าเมจจะสบายหน่อย ยิง ตูมๆ แป๊บเดียวก็เชื่องแล้วคับ

เชื่อง 50 + นะคับ มันถึงจะยอมใช้สกิลตามคำสั่งเราแต่โดยดี ไม่งั้น มันจะ ตบเราแทน
arteristhic
Administrator

Has thanked: 0 time
Have thanks: 1 time

Postby XTINA » Mon Feb 11, 2008 12:18 pm

ก็มีอยู่หลายวิธี เช่น

1. ปล่อยเดินเล่น
    ปล่อยให้สัตว์ที่ต้องการอัพเชื่องเดินเล่น เมื่อปล่อยให้เดินเล่นแล้ว ตัวเราไม่ควรเดินไปมา
    เพราะจะทำให้สัตว์เดินหลุดหน้าจอเกมไปได้ แล้วจะทำให้เชื่องลด (แทนที่จะเพิ่ม)
    แต่ถ้าหลังจากปล่อยให้เดินแล้ว ตัวเราอยู่เฉยๆ สัตว์จะไม่หลุดออกจากหน้าจอ
      แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ความไวที่เชื่องจะเพิ่มเร็วหรือช้า ก็ขึ้นอยู่กับหลายๆ ปัจจัย เช่น
    • เลเวลของเรากับสัตว์ - สัตว์เลเวลมากกว่าเรา ก็ขึ้นช้าหน่อย
    • cha ของเรากับสัตว์ - สัตว์ยิ่ง cha น้อยเท่าไร ก็ยิ่งขึ้นไว ในทางกลับกัน เรา cha มากเท่าไร สัตว์ก็เชื่องไว
    • จำนวนสัตว์ - ถ้าเราเลี้ยงหลายๆ ตัว จนทำให้ mp ของเราลดลงเรื่อยๆ ก็ทำให้อัพเชื่องลำบาก
    หมายเหตุ: วิธีนี้ อัพเชื่องได้จนถึงแค่ 70 เท่านั้น

2. ตีมอนสเตอร์
    แปลงสัตว์ที่ต้องการอัพเชื่อง มาเป็น status อันใดอันหนึ่ง เช่น combat, arm เป็นต้น
    แล้วตีมอนสเตอร์ไปเรื่อยๆ สัตว์ตัวที่แปลงอยู่ เชื่องจะค่อยๆ อัพเรื่อยๆ
    คือ เราต้องเป็นคนทำให้มอนสเตอร์ hp หมด นะ เชื่องสัตว์ถึงจะขึ้น
    ถ้าไปปาร์ตี้กับคนอื่น แต่เราแค่ตี แต่ไม่ได้ฆ่ามอนสเตอร์เลย เชื่องก็ไม่ขึ้น
    หมายเหตุ: วิธีนี้ ถ้าเราตีมอนสเตอร์ได้มากเท่าไรและเร็วเท่าไร เชื่องก็จะขึ้นเร็วตาม เหมาะสำหรับคนที่มีสกิลหมู่

3. ใช้ Pet Kiss Candy
    อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เว็บ หน้า Items
Image
XTINA
Administrator

Has thanked: 20 time
Have thanks: 57 time

Postby $tupidNeo » Mon Feb 11, 2008 12:25 pm

ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบบบๆๆๆ
$tupidNeo

Postby yogurt » Fri Apr 18, 2008 11:54 am

ถ้าเลเวลต่ำๆ จะเชื่องเร็วมาก เช่นเราต้องการใช้อสูรลดเวลอยู่แร้วให้ลดเวลก่อนแร้วอย่าเพิ่งเอาไปสู้ เอาไปปล่อยเดินเล่นประมาณครึ่งวันเชื่องก็พุ่งถึง70แร้ว
ยิ่งถ้าเป็นพวก นักจับเชื่องจะขึ้นเร็วมาก
นี่ผมปล่อยอสูรเลเวลสูงเดินเล่นมา2วันเชื่องยังไม่ถึง50เรยย
แถมดูดเวทย์แรงมาก -_-
ความรัก ความหวัง ความทรงจำ
yogurt
Expert
Expert

Have thanks: 0 time

Postby LhzSungz » Sun Sep 28, 2008 12:38 pm

อยากรุ้อะคับว่า สมมุติเชื่องสัตวเรา 100 แล้ว

เทรดสัตวที่ไม่ได้ผนึกข้ามไปให้อีกตัวเชื่องเหลือ 1 เลยเหรอคับ

และผนึกสัตวไว้ในแคปซูลแล้วปล่อยออกมานี้ยังจะ 100 อยุ่มั้ย
LhzSungz

Postby yogurt » Sun Sep 28, 2008 4:31 pm

อสูรเชื่องมากหรือเชื่องน้อยขึ้นอยู่กับเสนห์ของผู้รับเทรด หรือผู้เปิดอสูรครับ ^.^
ความรัก ความหวัง ความทรงจำ
yogurt
Expert
Expert

Postby LhzSungz » Sun Sep 28, 2008 9:09 pm

ขอบคุณค๊าบ ๆ
LhzSungz

Re: ทำไงให้อสูรเชื่อง (Intimacy) ได้เร็วๆบ้างครับ

Postby anonlonely » Tue Jul 14, 2009 7:31 pm

ผมมีข้อแนะนำเพิ่มเติมครับ อีกหนึ่งวิธีที่จะทำให้ pet เราเชื่องเร็วขึ้นโดยการนำออกมาเดิน คือเราต้องมีค่า Charm ที่สูงขึ้นอีกหน่อย
ที่ผมรู้ เพราะว่า บังเอิญเปิด 2 จอ คนแคระมี charm 8 แต่มนุษญ์อีกตัวมี charm 12

จากนั้น พบว่า ในเวลาที่ไม่อยู่ที่คีย์บอร์ด เชื่อง ของ pet มนุษย์ผม ที่เริ่มจาก 31 ขึ้นไป 46
ขณะที่ ของคนแคระ ขึ้นจาก 44 ไป 46 เองมั้ง 0.0

แทบไม่น่าเชื่อ ว่า charm ต่างกันแค่ 4 มันจะทำให้เชื่องขึ้นเร็วต่างกันขนาดนี้
anonlonely

Re: ทำไงให้อสูรเชื่อง (Intimacy) ได้เร็วๆบ้างครับ

Postby metika09 » Wed Jul 15, 2009 1:27 pm

สู้ๆ ครับ
metika09
Newbie
Newbie

Have thanks: 5 time

Re:

Postby anonlonely » Wed Jul 15, 2009 1:46 pm

yogurt wrote:ถ้าเลเวลต่ำๆ จะเชื่องเร็วมาก เช่นเราต้องการใช้อสูรลดเวลอยู่แร้วให้ลดเวลก่อนแร้วอย่าเพิ่งเอาไปสู้ เอาไปปล่อยเดินเล่นประมาณครึ่งวันเชื่องก็พุ่งถึง70แร้ว
ยิ่งถ้าเป็นพวก นักจับเชื่องจะขึ้นเร็วมาก
นี่ผมปล่อยอสูรเลเวลสูงเดินเล่นมา2วันเชื่องยังไม่ถึง50เรยย
แถมดูดเวทย์แรงมาก -_-

นั่นเป็นเพราะว่า ความต่างระหว่าง charm เรา กับ charm ของ pet ไงครับ
ยิ่งเรามี charm มากกว่า pet มากเท่าไหร่ pet ก็จะเชื่องเร็วขึ้นเท่านั้น

ปล.ตัวคนแคระผมเลยมีปัญหามากกับการเพิ่มเชื่อง pet มี charm แค่ 8 แต่ pet มันดันมี 8 เหมือนกัน -*-
แต่ตัวมนุษย์ สุ่มได้เยอะนักแรงมี charm 15 pet มี charm 7 >> อัพเชื่องไวกว่าเห็นๆ เลยล่ะครับ
anonlonely

Postby roninspy » Sun Jul 19, 2009 11:42 am

ปล่อยเดินเล่น ทำ work Skill ครับ ได้ทั้งเชื่องได้ทั้งของ ตอนที่เราไม่ได้อัพเวล
roninspy
Apprentice
Apprentice

Postby kidnapper » Sun Jan 03, 2010 7:57 pm

นำอสูร combat แปรงอาวุธ แปรงเกราะ แปรงเวทย์ หรือ แปลงวิญญาณ แล้วต่อสู้กับอสูร โดยเจ้าตัวจะต้องเป็นผู้ฆ่าเองน่าจะประมาณ100 ตัวก็จะเพิ่ม 1 intimacy
kidnapper
Apprentice
Apprentice

Postby Virusss » Sun Feb 07, 2010 3:25 pm

การอัพเชื่องอสูรอีกวิธีนึ่งก็คือ ใน pwar เราก็นำอสูรที่เชื่องไม่ถึง 100 เอามาแปลงแบบต่างๆๆๆ ในกรณีนี้ เราต้องเป็นคนที่ฆ่าให้ mon ตายเท่านั้น ได้เท่านั้นนะครับ

ถ้าหากโจมตีมันไม่ตายก็ไม่ได้นะครับ ส่วนเรื่องที่จะฆ่ากี่ตัวแล้วเชื่องจะขี้นนั้นผมไม่ทราบนะ ฆ่าไปเรื่อยๆ มันจะไม่เพิ่มในวอนะ

เวลาวอเสร็จ ให้เราไปฆ่ามอนที่อยู่ตาม map ต่างๆๆประมาณ สี่ ห้าตัวแล้วเชื่องมันจะเพิ่มให้เอง

วิธีนี้เป็นประสบการณ์ที่เคยเจอมาเท่านั้นนะครับ หากมีข้อมูลผิดพลาด ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย แฮะ พิมพ์ซะเหมือนทำรายงานเลย

เอดมิน ห้ามด่านะ กลัว !
พ่อขายวัว...ส่งควายเรียน...เวียนศรีษะ
ลูกตะกละ...กินฟาสฟู๊ต...พูดกว้างขวาง
แม่ปวดเมื่อย...สู้งานหนัก...ไม่ละวาง
ลูกสำอาง...ใช้ของแพง...แข่งสังคม
Virusss
Disciple
Disciple

Has thanked: 21 time
Have thanks: 4 time

Postby MimIc » Mon Feb 08, 2010 12:39 pm

1.เราต้องเป็นผู้ฆ่า mobs จำนวนครบ 100 ตัว เชื่องขึ้น 1 ครับผม
2.ปล่อยเดินเล่น แต่มันเพิ่มได้สูงสุดแค่ 70
Image
MimIc
Disciple
Disciple

Next

Return to FAQ